Tsarin saitin janareta na Cummins ya ƙunshi sassa biyu, lantarki da injina, kuma ya kamata a raba gazawarsa zuwa kashi biyu. Abubuwan da ke haifar da gazawar vibration kuma sun kasu kashi biyu.
Daga taro da kuma kula da kwarewa naMAMO WUTAtsawon shekaru, manyan kurakuran na'urar injin girgizaCumins saitin janareto sune kamar haka.
Da fari dai, tsarin shaft na ɓangaren haɗin gwiwar ba a tsakiya ba ne, layin tsakiya ba daidai ba ne, kuma ƙaddamarwa ba daidai ba ne. Dalilin wannan gazawar yana faruwa ne ta hanyar rashin daidaituwa da rashin dacewa yayin aikin shigarwa. Wani yanayi kuma shi ne, layin tsakiyar wasu sassan haɗin gwiwa sun zo daidai a yanayin sanyi, amma bayan gudu na wani lokaci, saboda nakasar na'urar rotor fulcrum, foundation da sauransu, layin tsakiya ya sake lalacewa, wanda ya haifar da girgiza.
Na biyu, gears da couplings da aka haɗa da motar ba su da kyau. Irin wannan gazawar yana bayyana ne a cikin rashin haɗin kai na kayan aiki, mummunan rauni na haƙori, rashin laushi na dabaran, skew da rashin daidaituwa na mahaɗin, kuskuren haƙori da farar haɗin haƙori, ƙetare wuce haddi ko lalacewa mai tsanani, wanda zai haifar da wani lalacewa. girgiza.
Na uku, lahani a cikin tsarin injin kanta da matsalolin shigarwa. Irin wannan kuskuren yana bayyana ne a matsayin ellipse na jarida, shingen lanƙwasa, ratar da ke tsakanin shaft da ƙwanƙwasa yana da girma ko kuma ƙanƙara, ƙaƙƙarfan wurin zama, farantin tushe, wani ɓangare na kafuwar har ma da dukan tushe na shigarwa na mota bai isa ba, kuma an gyara motar da farantin tushe. Ba shi da ƙarfi, ƙuƙwalwar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafar ƙafa, da dai sauransu. Ƙarƙashin ƙyalli ko ƙananan yawa tsakanin shaft da daji mai ɗaukar nauyi ba zai iya haifar da girgiza ba kawai, amma kuma yana haifar da rashin daidaituwa a cikin lubrication da zafin jiki na daji mai ɗaukar hoto.
Na hudu, nauyin da motar ke motsa shi yana gudanar da rawar jiki. Misali: girgizar injin injin tururi na janareta na tururi, girgiza fanfo da famfon ruwa da injin ke tukawa, suna haifar da girgizar motar.
Lokacin aikawa: Fabrairu-28-2022